| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15238/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2917/TB-PTPLHCM-14 ngày 21/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất màu khác dùng trong sản xuất sản phẩm nhựa (nguyên liệu phục vụ sản xuất gương chiếu hậu) PP-3581-25 PLAMASTER BLACK (mục 10) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Hữu hạn K.Source Việt Nam. Địa chỉ: Khu công nghiệp Hố Nai, huyện Tràng Bom, tỉnh Đồng Nai. Mã số thuế: 3600245208 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010295972/A12 ngày 18/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất. Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hạt nhựa polypropylen, thành phần gồm polypropylen, carbon black, titan dioxit, sắt oxit,dạng hạt, màu đen | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: PP-3581-25 PLAMASTER BLACK | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hạt nhựa polypropylen, thành phần gồm polypropylen, carbon black, titan dioxit, sắt oxit,dạng hạt, màu đen | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: PP-3581-25 PLAMASTER BLACK | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.02 “Polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3902.10 “- Polypropylen”; mã số 3902.10.90 “-- Loại khác “ tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.