| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15182/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu - chi nhánh TP, Hồ Chí Minh tại thông báo số 2816/ TB-PTPLHCM ngày 14/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Graphit nhân tạo, có nhiều công dụng - Graphite G- 6S |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam NOK; Địa chỉ: Lô 208, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600689323. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015752354/A12 ngày 6/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Graphit nhân tạo, ở dạng bột |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Graphite G-6S. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Graphit nhân tạo, ở dạng bột |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 38.01 "Graphit nhân tạo; graphit dạng keo hoặc dạng bán keo; các chế phẩm làm từ graphit hoặc carbon khác ở dạng bột nhão, khối, tấm hoặc ở dạng bán thành phẩm khác." mã số 3801.10.00 " - Graphit nhân tạo " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.