| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15184/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2372/TB-PTPLHCM-14 ngày 26/9/2014, công văn số 114-2014/FVN-XNK ngày 15/12/2014 của doanh nghiệp giải trình về công dụng sản phẩm và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo; Hỗn hợp vô cơ dùng trong quá trình sản xuất đế giày cao su (Zinc oxide (Al2) Sample). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Freeview Industrial (Việt Nam). Địa chỉ: KCN Tân Hương, Châu Thành, Tiền Giang. MST: 1201075381. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008168565/E21 ngày 28/7/2014 tại Chi cục HQCK Cảng Mỹ Tho - Cục Hải quan Long An. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Mặt hàng theo phân tích có thành phần chính gồm kẽm oxit, canxi sulphat... dạng bột. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: (Zinc oxide (Al2) Sample). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt hàng có thành phần chính gồm kẽm oxit, canxi sulphat... dạng bột. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: (Zinc oxide (Al2) Sample). | Nhà sản xuất: Win Chain Enterprises. Co.,Ltd - Taiwan. |
| thuộc Nhóm 38.24: "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác ", phân nhóm 3824.90: " - Loại khác", mã số 3824.90.99: "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.