BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 15188/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 448/TB-PTPL ngày 8/05/2014, công văn số 1435/PTPL- NV ngày 7/11/2014, công văn số 1508/PTPL-NV ngày 05/12/2014 của Trung tâm PTPL HHXNK, công văn ngày 11/08/2014 của Công ty TNHH VINA CTS và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi dùng để pha chế mực in SP-240 (Mục 16).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vina CTS; Địa chỉ: Cụm CN Đồng Lạng - Phù Ninh- Phù Ninh - Phú Thọ; Mã số thuế: 2600817968

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 952/NGC01 ngày 24/01/2014 tại Chi cục Hải quan Việt Trì - Cục Hải quan Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyisocyanate dựa trên Hexamethylene diisocyanate (HDI) nguyên sinh dạng lỏng..

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: SP-240

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyisocyanate dựa trên Hexamethylene diisocyanate (HDI) nguyên sinh dạng lỏng..

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin          Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 39.11 "Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong Chú giải 3 của Chương này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh", mã số 3911.90.00 " - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.