BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8099/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 9 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo kết quả phân tích số 996/TB-PTPLHCM ngày 14/5/2015; công văn số 479/PTPLHCM-NV ngày 24/8/2015 của Trung tâm PTPL Chi nhánh TP.Hồ Chí Minh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi pha loãng mực in - ZX444/1 utra ZX catalyst của máy in tem nhãn công nghiệp (Mục 14)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam Mỹ Thanh; Địa chỉ: Số 33, Đường số 6, KCN Việt Nam Singapore, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700696469

3. Số, ngày tờ khai hải quan 10029283236/A12 ngày 02/02/2015 tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Việt Nam Singapore - Cục Hải quan Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyisocyanate trong dung môi có thành phần bao gồm hỗn hợp alken và hỗn hợp alkyl phenyl carbonate, ở dạng rắn. Hàm lượng dung môi trong mẫu là 42,88%. Hàm lượng polyisocyanate là 57,12%. Polyisocyanate từ Toluene diisocyanate ester

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: X591/5 Ultra ZX Flow thiner

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyisocyanate trong dung môi có thành phần bao gồm hỗn hợp alken và hỗn hợp alkyl phenyl carbonate, ở dạng rắn. Hàm lượng dung môi trong mẫu là 42,88%. Hàm lượng polyisocyanate là 57,12%. Polyisocyanate từ Toluene diisocyanate ester

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 39.11 “Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong Chú giải 3 của Chương này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh.”, mã số 3911.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.