| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9029/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1541/TB-PTPLHCM ngày 15/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: DMC 50 -15.16L/drum (Dung môi để pha keo sữa, 16 lít/thùng) (mục 2) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Đồ gỗ và Nội thất Nhật Việt; Địa chỉ: L2.2, KCN Tân Đông Hiệp A, phường Tân Đông Hiệp, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3700582278. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 100444219962/A12 ngày 18/6/2015 tại Chi cục HQ KCN Sóng Thần (Cục HQ Bình Dương) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp dung môi hữu cơ có thành phần chính là xylene, butyl acetate, methyl isobutyl ketone, butoxyethanol, ethylbenzene, toluene... |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp dung môi hữu cơ có thành phần chính là xylene, butyl acetate, methyl isobutyl ketone, butoxyethanol, ethylbenzene, toluene... thuộc nhóm 3814.00.00 “Hỗn hợp dung môi hữu cơ và các chất pha loãng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất tẩy sơn hoặc tẩy vecni đã pha chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.