BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15187/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 448/TB-PTPL ngày 8/05/2014, công văn số 1435/PTPL- NV ngày 7/11/2014, công văn số 1508/PTPL-NV ngày 05/12/2014 của Trung tâm PTPL HHXNK, công văn ngày 11/08/2014 của Công ty TNHH VINA CTS và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi dùng để pha chế mực in HAC (Mục 17). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vina CTS; Địa chỉ: Cụm CN Đồng Lạng - Phù Ninh- Phù Ninh - Phú Thọ; Mã số thuế: 2600817968 |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 952/NGC01 ngày 24/01/2014 tại Chi cục Hải quan Việt Trì - Cục Hải quan Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Aliphatic polyisocyanate nguyên sinh dạng lỏng |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: HAC |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Aliphatic polyisocyanate nguyên sinh dạng lỏng |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 39.11 "Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong Chú giải 3 của Chương này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh", mã số 3911.90.00 " - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.