| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8024/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1640/TB-PTPLHCM ngày 24/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 tờ khai) Xơ polyester chưa chải thô, chưa chải kỹ - polyester staple fiber 1.4DX38mm semi dull raw white a grade “Nanlon” brand lot U3 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sợi Long Thái Tử; Địa chỉ: Đường 7C, khu công nghiệp Nhơn Trạch II, huyện Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3603101099 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10045356006/A12 ngày 25/6/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xơ staple tổng hợp chưa chải thô, chưa chải kỹ hoặc chưa gia công cách khác để kéo sợi từ Polyeste |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xơ staple tổng hợp chưa chải thô, chưa chải kỹ hoặc chưa gia công cách khác để kéo sợi từ Polyeste thuộc nhóm 55.03 “Xơ staple tổng hợp, chưa chải thô; chưa chải kỹ hoặc chưa gia công cách khác để kéo sợi”; mã số 5503.20.00 - Từ các polyeste tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.