BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8096/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 9 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1687/TB PTPLHCM ngày 29/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Giấy bìa đen khổ 1090x790x1mm: 2000 tấm, hàng mới 100% (Mục 13)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Bách Thiên Phát. Địa chỉ: Số A2E103, Khu nhà ở an sinh xã hội VIỆT SING, Phường An Phú, Thuận An, Bình Dương. Mã số thuế: 3702343282

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10042015013/A12 ngày 29/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Hương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương 

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Các tông không tráng phủ, được nhuộm màu đen toàn bộ, thành phần bột giấy hóa học <80% so với tổng bột giấy, định lượng 182.5 g/m2, dạng tờ, kích thước 109cm x 79cm. Dùng làm lớp lót trong hộp trang điểm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Các tông không tráng phủ, được nhuộm màu đen toàn bộ, thành phần bột giấy hóa học <80% so với tổng bột giấy, định lượng 182.5 g/m2, dạng tờ, kích thước 109cm x 79cm. Dùng làm lớp lót trong hộp trang điểm

thuộc nhóm 48.05 “Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4805.92  “- - Có định lượng trên 150 g/m2 đến dưới 225 g/m2, mã số 4805.92.90 “--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.