| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15390/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3013/TB- PTPLHCM ngày 05/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sáp nhân tạo-DPD. Nguyên liệu dùng để sản xuất trong công nghiệp dệt. (Mục 2 tại TKHQ). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nicca Việt Nam; Địa chỉ: số 224/6 Đường số 2, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600681571. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018628470/A12 ngày 31/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Sáp nhân tạo từ ester của hỗn hợp axit béo (axit stearic, axit palmitic...), dạng vẩy. | |
| 5. Kết quả phân loại: Tên thương mại: DPD. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo từ ester của hỗn hợp axit béo (axit stearic, axit palmitic....,dạng vẩy. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 34.04 "Sáp nhân tạo và sáp chế biến", phân nhóm 3404.90 "- Loại khác", mã số 3404.90.90 " - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.