BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3960/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 7 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 06 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo 847/TB-KĐ2 ngày 29/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Đá Granite dạng tấm đã đánh bóng một mặt, dùng làm vật liệu xây dựng, chưa cắt góc vạt cạnh, kích thước không đồng nhất. Mã: BLUE. Kích thước từ 500mm - 600mm x 1000mm - 3200mm, độ dày: 20MM; (Mục 1 tờ khai).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Trung Hùng Luxury Việt Nam - Địa chỉ: Số 17, đường Lạc Long Quân, tổ 29, cụm 4, phường Xuân La, quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội, Việt Nam. MST: 0107372297.

3. Tờ khai số: Tờ khai số 10193456745/A11 ngày 02/04/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá granit đã được đánh bóng hoàn chỉnh một mặt, chiều dày 2cm, dùng làm vật liệu trong xây dựng, kích thước là: 500-600mm x 1000-3200mm (theo khai báo Hải quan).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá granit đã được đánh bóng hoàn chỉnh một mặt, chiều dày 2cm, dùng làm vật liệu trong xây dựng, kích thước là: 500-600mm x 1000-3200mm (theo khai báo Hải quan).

Thuộc nhóm 6802 “Đá làm tượng đài hoặc đá xây dựng đã được gia công (trừ đá phiến) và các sản phẩm làm từ các loại đá trên, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 68.01; đá khối dùng để khảm và các loại tương tự, bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến), có hoặc không có lớp lót; đá hạt, đá dăm và bột đá đã nhuộm màu nhân tạo, làm bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến)”, phân nhóm “- Loại khác” phân nhóm 6802.93 “- - Đá granit”, mã số 6802.93.10 “- - - Dạng tấm đã được đánh bóng”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.