BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1982/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát; kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 948/TB-KĐ3 ngày 28/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: HỘP HÚT ẨM (FARCENT DISPOSABLE DEHUMIDIFIER- HUONG LAVENDER 400 ML-DD 5016 VXE) (mục 12 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Farcent (Việt Nam); Địa chỉ: Ấp 2, xã Thạch Đức, Huyện Bến Lức, tỉnh Long An; MST: 1101865869 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10196742011/A41 ngày 20/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bến Lức - Cục Hải quan tỉnh Long An. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng để hút ẩm, tạo hương, khử mùi bên trong tủ quần áo, tủ chén bát, ... thành phần gồm hạt canxi clorua, hạt tạo hương đóng gói trong hộp nhựa hai ngăn, dạng đóng gói bán lẻ |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng để hút ẩm, tạo hương, khử mùi bên trong tủ quần áo, tủ chén bát, ... thành phần gồm hạt canxi clorua, hạt tạo hương đóng gói trong hộp nhựa hai ngăn, dạng đóng gói bán lẻ thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.