BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1991/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 1099/TB-KĐ2, ngày 05/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dầu hạt cải tinh luyện, nguyên liệu dùng cho sản xuất dầu ăn đóng chai (quy cách: IBC tank 1000L) (mục 2 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dầu thực vật Victoria Việt Nam.

Địa chỉ: B10, Tổ 9, Khu phố 2, P. Long Bình Tân, TP. Biên Hòa, T. Đồng Nai.

MST: 0801143708.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10198688011/A11 ngày 04/05/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dầu cây cải dầu có hàm lượng axit eruxic thấp, đã tinh chế, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dâu cây cải dầu có hàm lượng axit eruxic thấp, đã tinh chế, dạng lỏng

thuộc nhóm 15.14 “Dầu cây cải dầu (rape oil hoặc colza oil) hoặc dầu mù tạt và các phần phân đoạn của chúng, đã hoặc chưa tinh chế, nhưng không thay đổi về mặt hóa học.”, phân nhóm “- Dầu cây cải dầu hàm lượng axít eruxic thấp và các phần phân đoạn của chúng:”, phân nhóm 1514.19 “- - Loại khác”, mã số 1514.19.20 “- - - Đã tinh chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.