| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3622/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 335/TB-KĐHQ ngày 23/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Băng dính dạng cuộn chất liệu grapit mã GRAPHITE TAPE (40uM), kích thước 85mm x 200m. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Taewon Tech Vina; Địa chỉ: KCN Quế Võ (khu vực mở rộng), xã Phương Liễu, huyện Quế Võ, Bắc Ninh; MST: 2300987422. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10182018852/A12 ngày 17/1/2018 tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục HQ tỉnh Bắc Ninh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng graphit dạng cuộn, kích thước 0,040mm x 85mm x 200m. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng graphit dạng cuộn, kích thước 0,040mm x 85mm x 200m. thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, 6815.10 “ - Các sản phẩm làm từ graphit hoặc carbon khác không phải là sản phẩm điện”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 6815.10.99 - - - Loại khác. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.