| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4196/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 07 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 609/TB-KĐ3 ngày 12/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chất hoàn tất cho nhựa Epoxy, dạng lỏng - Curing agent, nguyên liệu dùng để sản xuất keo trong ngành công nghiệp gỗ, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phát triển Tuyền Hưng Mậu; Mã số thuế: 3700838635; Địa chỉ: Lô B6, Ô 9, Đường D3, KCN Đất Cuốc, xã Đất Cuốc, Huyện Bắc Tân Uyên, tỉnh Bình Dương, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10189657381/A12 ngày 12/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất có thành phần chính gồm muối amoni polyacrylat, amoni sunphat và muối amoni citrat, thường dùng làm chất đóng rắn. | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.