| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2835/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 321/TB-KĐ2 ngày 01/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dầu hạt nho: số lượng: 200kg; Đóng gói: 25kg/can; Số lô: SO170954-03; NSX: 09/2017, HSD: 09/2019; Sử dụng: Nguyên liệu sản xuất mỹ phẩm (Mục 03). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và phân phối Thăng Long Địa chỉ: số 15, ngõ 189/1 Hoàng Hoa Thám, Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội MST: 0104760358 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10171067363/A11 ngày 15/11/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV II- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dầu hạt nho chưa tinh chế (dầu thô) |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu hạt nho chưa tinh chế (dầu thô) thuộc nhóm 15.15 " Chất béo và dầu thực vật không bay hơi khác (kể cả dầu jojoba) và các phần phân đoạn của chúng, đã hoặc chưa tinh chế, nhưng không thay đổi về mặt hóa học. ", phân nhóm 1515.90 "- Loại khác: ", phân nhóm hai gạch "- - Loại khác: ", mã số 1515.90.91" - - - Dầu thô" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.