| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2832/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 748/TB-KĐ3 ngày 02/5/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép mỏ không hợp kim, cán nóng dùng trong đóng tàu, mới 100% LR-AH36 size: (80/6/6000)mm (mục 05 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh - Công ty TNHH một thành viên đóng tàu Sơn Hải Địa chỉ: số 116 Đường Chuyên dùng 9, K.P3, P. Phú Mỹ, Q.7, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0200366989 - 002. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10192894542/A11 ngày 29/3/2018 đăng ký tại Chi cục CK Cảng Sài Gòn Khu vực I - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, cán nóng, dạng hình, chiều cao dưới 80mm. Kích cỡ mặt cắt ngang (rộng x dày x cao): (80 x 6 x 20)mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, cán nóng, dạng hình, chiều cao dưới 80mm. Kích cỡ mặt cắt ngang (rộng x dày x cao): (80 x 6 x 20)mm thuộc Nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm 7216.50 "- Góc, khuôn và hình khác, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn", phân nhóm "- - Có chiều cao dưới 80mm", mã số 7216.50.19 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.