BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1994/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Nghị định số 125/2017/NĐ-CP ngày 16/11/2017 của Chính phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan.
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 146/TB-KĐ2 ngày 11/5/2018; Chứng thư giám định về chủng loại số 18C01HQ05976-01 ngày 23/7/2018 của Vinacontrol và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm xử lý nhiệt sản xuất từ Than anthracite (Đã xử lý biến đổi cấu trúc bề mặt, biến đổi bề mặt hóa học) (SP515) (Hàng mới 100%) #&VN. 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty TNHH Dương Nhật Đầu Tư; Đ/c: 115 Lê Duẩn, Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0100234072 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30188806074/B11 ngày 11/5/2018 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng khu vực I - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Than anthracite đã được xử lý nhiệt, đã bị biến đổi cấu trúc bề mặt (phù hợp là một dạng của carbon hoạt tính). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Than anthracite đã được xử lý nhiệt, đã bị biến đổi cấu trúc bề mặt (phù hợp là một dạng của carbon hoạt tính). thuộc nhóm 38.02 “Carbon hoạt tính; các sản phẩm khoáng chất tự nhiên hoạt tính; muội động vật, kể cả tàn muội động vật”, mã số 3802.10.00 “- Carbon hoạt tính” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Biểu thuế xuất khẩu. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.