| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3317/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 92/TB-PTPL ngày 15/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm mềm (dùng trong quá trình xử lý nhuộm màu sợi) (Soft bead CSN). (Mục 1 tại tờ khai Hải quan), 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Công nghiệp Huafu (Việt Nam); Địa chỉ: Khu B, Đường số 1, KCN Thuận Đạo mở rộng, Long Định, Cần Đước, Long An. MST: 1101744254. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10061024736/A12 ngày 30/10/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức (Cục Hải quan tỉnh Long An). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo, thành phần chính là hỗn hợp palmitic acid amide, stearic acid amide, lauric acid amide, dạng hạt. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo, thành phần chính là hỗn hợp palmitic acid amide, stearic acid amide, lauric acid amide, dạng hạt. thuộc nhóm 34.04 “Sáp nhân tạo và sáp đã được chế biến.”; phân nhóm 3404.90 “- Loại khác”, mã số 3404.90.90 “ - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.