BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4003/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 7 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 396/TB-KĐ2 ngày 13/3/2018; công văn số 867/KĐHQ-KĐ ngày 18/5/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Miếng đệm bằng vải không dệt, Mã: 3970K của lò sấy đối lưu để sấy khô kem hàn trên tấm mạch in. Hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV 4P

Địa chỉ: Vĩnh Phúc, Văn Giang, Hưng Yên

MST: 0900198105

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10183427171/A12 ngày 25/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên - Cục Hải quan TP.Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm đi từ polydimethylsiloxane, loại xốp chưa được gia cố, chưa được gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hay kết hợp vật liệu khác có kích thước: chiều rộng 25 mm, chiều dày 6,5mm, màu đen

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đi từ polydimethylsiloxane, loại xốp chưa được gia cố, chưa được gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hay kết hợp vật liệu khác có kích thước: chiều rộng 25 mm, chiều dày 6,5mm, màu đen thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic.” phân nhóm “- Loại xốp:”, phân nhóm 3921.19 “- - Từ plastic khác’’, phân nhóm: “- - - Loại khác:”, mã số 3921.19.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.