| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 320/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 27/TB-KĐ1 ngày 12/1/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Túi hút ẩm đọng nước (Posong Desiccant MA200),TP: calcium chloride (CACL2), 35 chiếc/hộp, dùng cho tủ quần áo. Mới 100% (Mục 3). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TPG Vina; Đ/c: Số 92 phố Hoàng Ngân, tổ 37, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Tp. Hà Nội; MST: 0107691744. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10175281245/A41 ngày 08/12/2017 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư - Cục Hải quan Tp. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học chứa Canxi clorua và phụ gia, dạng hạt tròn, dùng để hút ẩm; đóng gói trong túi có một mặt là giấy, mặt còn lại là nylon, trọng lượng 1kg/túi |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học chứa Canxi clorua và phụ gia, dạng hạt tròn, dùng để hút ẩm; đóng gói trong túi có một mặt là giấy, mặt còn lại là nylon, trọng lượng 1kg/túi thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 3824.90.99 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.