BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13579/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2681/TB-PTPLHCM ngày 30.10.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK; Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 PLTK Dây thép cuộn không hợp kim, được tạo hình nguội, dạng cuộn, chưa tráng, phủ, mạ, hàm lượng Carbon >0.65%, Ø:8mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SX TM Lâm Viên. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014259184/A11, ngày 23.9.2014 tại Chi cục HQ CK cảng Sài Gòn KV1, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim (hàm lượng Cr>0,3% tính theo trọng lượng), dạng dây, không gia công quá mức cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ Ø8.0mm x cuộn. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc Nhóm 7229: Dây và thép hợp kim khác; Phân nhóm 7229.90: - Loại khác; Mã số 7229.90.90: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.