| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3342/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tải chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0185/TB-CNHP ngày 17/02/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hoá như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: | |
| Mục 3: Thép góc hợp kim SS400B, kích thước 65*65*5mm, chiều dài từ 9000MM đến 12000MM, hàm lượng nguyên tố Bo>0,0008%. | |
| Mục 9: Thép góc hợp kim SS540B, kích thước 150*150*12mm, chiều dài từ 7000MM đến 12000MM, hàm lượng nguyên tố Bo>0,0008%. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Công nghiệp Cimexco; | |
| Địa chỉ: số 61 Ngõ 91 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, Hà Nội; | |
| Mã số thuế: 0101869533. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số 1722/NKD01 ngày 22/1/2014 đăng ký tại Chi cực Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng . | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), dạng góc, gia công nóng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Alloy equal angle Steel. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), dạng góc, gia công nóng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3101-3192, SS400B và SS540B | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 72.28 "Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim"; phân nhóm 7228.70 - Các dạng góc, khuôn và hình; mã số 7228.70.10- - Chưa gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và thuộc mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.