| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13445/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1829/TB-PTPLHCM ngày 12/8/2014, công văn số 1646/PTPLHCM-NV ngày 24/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 TK: Thép không hợp kim dạng cuộn, được cán nguội, chưa phủ mạ hoặc tráng, hàng loại 2. Quy cách dày 0.60-0.90mm, rộng 600-1500mm. Công ty TNHH Xuất nhập khẩu vật tư và kim khí Sài Gòn. Địa chỉ: D8/239A/1 QL 50, ấp 4, xã Đa Phước, huyện Bình Chánh, thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0310911919. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009072733/A11 ngày 05/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVIII (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chưa được phủ, mạ tráng. Kích cỡ: (0.67x600)mmx cuộn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Secondary Steel Coils. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chưa được phủ, mạ tráng. Kích cỡ: (0.67x600)mmx cuộn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3141 | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7209 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng, Phân nhóm (-) Ở dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nguội (ép nguội), Mã số 7209.17.00 (--) Có chiều dày từ 0,5mm đến 1 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.