| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14110/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 2128/TB-PTPLHCM-14 ngày 12/09/2014, công văn số 1716/PTPLHCM-NV ngày 13/11/2014; Công văn số 683/VPIC ngày 14/11/2014 của Công ty cổ phần Công nghiệp chính xác Việt Nam, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột zirconium: Zircon flour, dùng cho dây truyền đúc kim loại (mục 10 PLTK). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần CN chính xác Việt Nam; địa chỉ: VIII- I KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3600244282. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1044/NKD05 ngày 17/03/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Quặng Zircon đã nghiền mịn, kích thước hạt từ 2mm - 6mm (Công dụng: Tạo khuôn sản phẩm cho quá trình đúc kim loại). |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Zircon flour. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Quặng Zircon đã nghiền mịn, kích thước hạt từ 2mm - 6mm (Công dụng: Tạo khuôn sản phẩm cho quá trình đúc kim loại) |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 26.15 "Quặng niobi, tantali, vanadi hay zircon và tinh quặng của các loại quặng đó", mã số 2615.10.00 " - Quặng zircon và tinh quặng zircon" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.