| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12830/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1829/TB-PTPLHCM ngày 12/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 TK: Thép không hợp kim dạng cuộn, được sơn phủ màu, hàng loại 2, quy cách: Dày 0.20-0.80mm, rộng 48-395mm |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Xuất nhập khẩu vật tư và kim khí Sài Gòn. Địa chỉ: D8/239A/1 QL 50, ấp 4, xã Đa Phước, huyện Bình Chánh, thành phố Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0310911919 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009072733/A11 ngày 5/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVIII (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (C » 0,017% tính theo trọng lượng), cán phẳng, dạng cuộn, đã được phủ sơn. Kích cỡ: (0.5-0.395)mm x cuộn |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Secondary steel Coils. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (C » 0,017% tính theo trọng lượng), cán phẳng, dạng cuộn, đã được phủ sơn. Kích cỡ: (0.5-0.395)mm x cuộn |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3312 Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 7212 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng, Phân nhóm 7212.40 (-) Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic, Mã số 7212.40.10 (--) Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.