BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13546/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2292/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014, công văn 04-14/TCHQ-VW ngày 29/10/2014 của Công ty TNHH Thế Giới Việt và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sứ trắng (Đã sấy khô, dùng làm nước uống) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thế Giới Việt; Địa chỉ: Lô A5, A6, A7 khu AI, KCN Giao Long, An Phước, Châu Thành, Bến Tre; Mã số thuế: 1300463339. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007282365/A12 ngày 18/7/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Mỹ Tho-Cục Hải quan tỉnh Long An. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hoa khô của cây Hoa sứ (Theo công văn của doanh nghiệp công dụng dùng làm trà thảo mộc). | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: white frangipani (ji dan hua); Tên gọi theo cấu tạo: Hoa khô của cây Hoa sứ; Công dụng: Dùng làm trà thảo mộc. | |
Nhà sản xuất: Foshan Fengliaoxing Medicinal Herbs Co., Ltd. | |
thuộc nhóm 12.11 “Các loại cây và các bộ phận của cây (kể cả hạt và quả), chủ yếu dùng làm nước hoa, làm dược phẩm hoặc thuốc trừ sâu, thuốc diệt nấm, hoặc các mục đích tương tự, tươi hoặc khô, đã hoặc chưa cắt, nghiền hoặc xay thành bột”, phân nhóm 1211.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 1211.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.