BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12769/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 138/TB-PTPL ngày 25/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bằng nhựa LS-Strip MPM JR 7,5/0,080 (Mới 100%) (mục 3). | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Tetra Pak Việt Nam; địa chỉ: Cao ốc The Metropolitan, 235 Đồng Khởi, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0302803331. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009875740/A11 ngày 13/08/2014 tại Chi Cục HQCK cảng Đà Nẵng- Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dải plastic làm từ polyethylene terephthalate và được phủ hai mặt bằng lớp polyethylene low density, không xốp, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với vật liệu khác, trong đó lớp polyethylene có vai trò quyết định bản chất hàng hóa. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: LS-Strip MPM JR 7,5/0,080. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dải plastic làm từ polyethylene terephthalate và được phủ hai mặt bằng lớp polyethylene low density, không xốp, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với vật liệu khác, trong đó lớp polyethylene có vai trò quyết định bản chất hàng hóa | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: 202016709 | Nhà sản xuất: Tetra Pak (Thailand). Limited, Thái Lan. |
thuộc nhóm 39.20 "Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác", mã số 3920.10.00 " - Từ polyme etylerin" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.