BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12768/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2401/TB-PTPLHCM ngày 07/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Silicon nguyên sinh dạng phân tán- BELSIL UL 9815 - nguyên liệu sx sp dầu gội. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Quốc tế Unilever Việt Nam; địa chỉ: Lô A2-3 KCN Tây Bắc Củ Chi, Tân An Hội, Củ Chi, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0300762150. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011276156/A12 ngày 26/08/2014 tại Chi Cục Hải quan VSIP- Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silicone nguyên sinh dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn » 57.3%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Belsil UL 9815 200Kg Drum PE. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silicone nguyên sinh dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn »57.3%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: 60084682. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.10 “Silicon dạng nguyên sinh”, mã số 3910.00.20 “- Dạng phân tán hoặc dạng hòa tan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.