BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11498/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2080/TB-PTPLHCM ngày 11/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm chứa dầu Silicon- SILFOAM (R) SRE ANTIFOAM- EMULSION- Nguyên liệu sản xuất nước làm mền vải. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH quốc tế Unilever Việt Nam; Địa chỉ: Lô A2-3, KCN Tây Bắc Củ Chi, Tân An Hội, Củ Chi, Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0300762150. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008615913/A12 ngày 31/7/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam- Singapore- Cục Hải quan Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silicon nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng chất rắn là 43,3% |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: SILFOAM SRE ANTIFOAM- EMULSION. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silicon nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng chất rắn là 43,3%. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.10 "Silicon dạng nguyên sinh", mã số 3910.00.20 " - Dạng phân tán hoặc dạng hòa tan" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.