| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12568/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1322/TB-PTPL ngày 03/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng lóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải giả da dạng cuộn được làm từ polyvinyl clorua xốp đã được gia cố bằng vải dệt polyester dùng để làm cặp sách, túi sách khổ 140cm-160cm (600 đến 800gam/m2). Mới 100% (Mục 6). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu; Công ty TNHH Thiên Bình Lạng Sơn; Địa chỉ: Cửa khẩu quốc tế Hữu Nghị, Cao Lộc, Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900770087. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008506503/A11 ngày 30/7/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị- Cục Hải quan Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhựa polyvinyl clorua xốp, có lớp gia cố bằng vải không dệt, thành phần vải không dệt 13%, lớp nhựa 87%, dạng cuộn khổ 1.53m. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Vải giả da dạng cuộn được làm từ polyvinyl clorua xốp đã được gia cố bằng vải dệt polyester dùng để làm cặp sách, túi sách khổ 140cm- 160cm (600 đến 800gam/m2). |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhựa polyvinyl clorua xốp, có lớp gia cố bằng vải không dệt, thành phần vải không dệt 13%, lớp nhựa 87%, dạng cuộn khổ 1.53m. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.21 "Tấm, phiến, màng, lá, dải khác, bằng plastic", phân nhóm " - Loại xốp", mã số 3921.12.00 "-- Từ polymer vinyl clorua" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.