| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11153/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0899/TB-PTPL ngày 25/08/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: |
| Vải dệt kim tráng phủ một mặt nhựa poly (Vinyl chlorit) HA47 Buffalo Brown (YR-A04L), 0,75mm x 50", mới 100%. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Quốc tế Shengli VN; địa chỉ: tổ 6A Hoàng Văn Thụ, Hoàng Mai, Hà Nội; Mã số thuế: 0102900176. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008039555/A11 ngày 25/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim từ polyeste tráng phủ một mặt nhựa poly (vinyl chloride), bề mặt đã tạo hoa văn dạng giả da màu nâu, trọng lượng 750g/m2 , dạng cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: PVC Leather HA47 Brown |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim từ polyeste tráng phủ một mặt nhựa poly (vinyl chloride), bề mặt đã tạo hoa văn dạng giả da màu nâu, trọng lượng 750g/m2, dạng cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| Thuộc nhóm 59.03 - Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic, trừ các loại thuộc nhóm 59.02, mã số 5903.10.00 - Với poly (vinyl clorit), tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.