| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11614/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2098/TB-PTPLHCM ngày 11/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Nguyên liệu sản xuất dầu gội: Màng nhôm ghép LAM RJC SHM - 3IN1- 6g Snow White al Foil-96923941. Mục 3: Nguyên liệu sản xuất dầu gội: Màng nhôm ghép LAM RJC COND - 3IN1- 6ml Snow White al Foil-96923915. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Procter & Gamble Đông Dương; Địa chỉ: KCN Đồng An, thị xã Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700233125. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007587775/A12 ngày 22/7/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần - Cục Hải quan Bình Dương | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng phức hợp từ plastic gồm lớp màng từ polyetylen terephthalat đã in hình in chữ (dày » 12mm), lớp màng nhôm (dày » 7mm), lớp màng từ copolymer ethylene (dày » 41mm). | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: - Mục 2: LAM RJC SHM -3IN1- 6g Snow White al Foil. - Mục 3: LAM RJC COND -3IN1- 6ml Snow White al Foil. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng phức hợp từ plastic gồm lớp màng từ polyetylen terephthalat đã in hình in chữ (dày » 12mm), lớp màng nhôm (dày » 7mm), lớp màng từ copolymer ethylene (dày » 41mm). | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá, dải khác, bằng plastic”, phân nhóm 3921.90 “- Loại khác” mã số 3921.90.90 “-- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.