| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15536/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1552/TB-PTPL ngày 22/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: Vải dệt kim được làm chủ yếu từ sợi polyeste, khổ (1,2-2,8)m, hiệu chữ Trung Quốc, mới 100% | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Song Tú - Địa chỉ: Tổ 4, khu 7, phường Bãi Cháy, thành phố Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh. MST: 5700675663. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022078000/A11 ngày 30/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim sợi dọc, thành phần 96% sợi polyester, 4% sợi đàn hồi, bề mặt không tráng phủ, được dệt từ sợi màu xám và màu trắng, trọng lượng 276 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,98m. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Vải dệt kim được làm chủ yếu từ sợi polyeste, khổ (1,2- 2,8)m, hiệu chữ Trung Quốc, mới 100% | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi dọc, thành phần 96% sợi polyester, 4% sợi đàn hồi, bề mặt không tráng phủ, được dệt từ sợi màu xám và màu trắng, trọng lượng 276 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,98m. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. thông tin. |
| thuộc nhóm 60.05 "Vải dệt kim sợi dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04". phân nhóm "- Từ xơ tổng hợp", phân nhóm 6005.33 "- - Từ các sợi có màu khác nhau"; mã số 6005.33.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.