| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12548/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2203/TB- PTPLHCM ngày 18/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim cán nóng, dạng thanh và que khác, mặt cắt ngang đông đặc hình tròn, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, Round Bar 12mm Dia. x9000mm, JIS G3101 SS400. Hàng mới 100%. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Nhà thép tiền chế Zamil Việt Nam. Địa chỉ: KCN Nội Bài, Sóc Sơn, Hà Nội. MST: 0100680623. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007700420/A12 ngày 04/8/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hoà (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng (B ≈ 0,0018%,...tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng thanh và que khác, chưa phủ, mạ, tráng. Mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: (012x9000)mm. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Round Bar 12mm.Dia x 9000mm. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng (B ≈ 0,0018%,...tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng thanh và que khác, chưa phủ, mạ, tráng. Mặt cắt ngang hình tròn. Kích cỡ: (012x9000)mm. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3101 SS400 Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7228 Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.30 - Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, mã số 7228.30.10 -- Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã 9811.00.00 tại Biểu Thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.