BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11739/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2099/TB-PTPLHCM-14 ngày 11/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất tạo màu cho vải tráng PVC 2J404 Color Batch (Mục 2 TKHQ) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Công nghiệp nhựa Phú Lâm; địa chỉ: Lô 109, KCN Amata, TP Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 0200109445-002. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008724446/A12 ngày 01/8/2014 đăng ký tạ Chi cục HQ Long Bình Tân, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu vô cơ dạng rắn, thành phần chính gồm Titan dioxit (~ 30%), sắt oxit (~5%), Canxi cacbonat (~20%) phân tán trong copolymer vinyl clorua, chất hóa dẻo... Hàm lượng chất rắn sau nung 68,4%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Color Batch 2J404 | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu vô cơ dạng rắn, thành phần chính gồm Titan dioxit (~ 30%), sắt oxit (~5%), Canxi cacbonat (~20%) phân tán trong copolymer vinyl clorua, chất hóa dẻo... Hàm lượng chất rắn sau nung 68,4%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”, phân nhóm 1 gạch “- Chất màu khác và các chế phẩm khác:”, phân nhóm 3206.49 “-- Loại khác”, mã số 3206.49.10 “--- Các chế phẩm”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.