BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2637/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 339/TB-PTPLHCM ngày 06/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất tạo màu- EMF Violet HB-2. (Mục 7 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Suzuki Latex Việt Nam; Địa chỉ: Lô 307, Đường 7A, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3602403932. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020100286/A12 ngày 13/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu hữu cơ tổng hợp dạng phân tán trong nước, thành phần chính là 9,19-Dichloro-5,15-diethyl-5,15-dihydro-diindolo[2,3-c:2',3'-n]triphenodioxazine, hàm lượng rắn 41.83%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: EMF Violet HB-2. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu hữu cơ tổng hợp dạng phân tán trong nước, thành phần chính là 9,19-Dichloro-5,15-diethyl-5,15-dihydro-diindolo[2,3-c:2',3'-n]triphenodioxazine, hàm lượng rắn 41.83%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm làm từ chất màu hữu cơ tổng hợp như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang; đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, mã số 3204.17.00 “- - Thuốc màu và các chế phẩm từ chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.