BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 12774/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2131/TB-PTPLHCM ngày 12/5/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tác (chất xúc tiến lưu hóa cao su dùng sản xuất vỏ ruột xe) - SULFUR RHENOGRAN PCZ-70/IIR (mục 32)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cao su Kenda Việt Nam. Địa chỉ: KCN Hố Nai, huyện Tràng Bom, tỉnh Đồng Nai. Mã số thuế: 3600248720

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004083656/A12 ngày 20/06/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất trợ xúc tiến lưu hóa cao su đã diều chế, thành phần gồm cao su isobutylen, kẽm oxit và phụ gia khác

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: SULFUR RHENOGRAN PCZ-70/IIR

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất trợ xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế, thành phần gồm cao su isobutylen, kẽm oxit và phụ gia khác

Ký, mã hiệu, chủng loại: SULFUR RHENOGRAN PC2-70/IIR

Nhà sản xuất: RHEIN CHEMIE (QINGDAO) LTD (CHINA)

thuộc nhóm 38.12 "Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống ô xy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic ", mã số 3812.10.00 "- Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.