BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14115/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại Thông báo số 166/TB-PTPL ngày 12/11/2014và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Accelerator HMT (Chất xúc tiến được điều chế dùng sản xuất lốp xe. (Mục 2 tại Tờ khai Hải quan) |
2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty CP Cao su Đà Nẵng; Địa chỉ: 01 Lê Văn Hiến, Khuê Mỹ, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng; MST: 0400101531. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017381243/A12 ngày 21/10/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục HQ Đà Nẵng) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Chế phẩm xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế, thành phần cơ bản là Hexamethylenetetramine kết hợp với Silica. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: HMT. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế, thành phần cơ bản là Hexamethylenetetramine kết hợp với Silica. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 38.12 "Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic". mã số 3812.10.00 "- Chất xúc tiến lưu hoá cao su đã điều chế" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.