| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12298/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2341/TB-PTPLHCM ngày 26/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất trợ xúc tiến lưu hóa cao su (axit stearic) dùng sản xuất băng tải và bánh xích cao su. (Mục 6 tại Tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dongil Rubber Belt Việt Nam; Địa chỉ: Lô F-1-CN&F-7-CN; KCN Mỹ Phước 2, Bến Cát, Bình Dương. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009207774/A12 ngày 07/08/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan Bình Dương). | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Axit stearic công nghiệp có thành phần chính gồm hỗn hợp stearic acid (66.4%), Myristic acid (3.4%), Pamitic acid (30.2%). | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
| ||||||
| thuộc nhóm 38.23 “Axit béo monocarboxylic công nghiệp; dầu axít từ quá trình tinh lọc; cồn béo công nghiệp.”; mã số 3823.11.00 “- - Axit stearic”. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.