| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12557/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1437/TB-PTPLHCM-14 ngày 13/6/2014, công văn số 7544/BCT-HC ngày 8/8/2014 của Bộ Công thương và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Cao su Styren - Butadien tổng hợp, dạng rắn dùng sản xuất lốp xe ô tô (SBR-1723H) (mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Lốp Kumho Việt Nam. Địa chỉ: Lô D-3-CN, KCN Mỹ Phước 3, huyện Bến Cát, tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3700747000. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1425/NKD05 ngày 02/04/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su hỗn hợp gồm cao su styrence-butadien, axit béo, rosin và dầu khoáng, nguyên sinh, ở dạng khối. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Synthetic rubber SBR-1723H Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su hỗn hợp gồm cao su styrence-butadien, axit béo, rosin và dầu khoáng, nguyên sinh, ở dạng khối. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Synthetic rubber SBR-1723H | Nhà sản xuất: LG Chem |
| thuộc nhóm 40.05 “Cao su hỗn hợp, chưa lưu hóa, ở dụng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải”, phân nhóm “- Loại khác”s, phân nhóm 4005.99 “- - Loại khác”, mã số 4005.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ký ban hành./.