| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12831/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1829/TB- PTPLHCM ngày 12/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 TK: Thép không hợp kim dạng cuộn, được mạ bằng phương pháp điện phân, hàng loại 2. Quy cách: Dày 0.65- 0.95mm, rộng 40-590mm. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Xuất nhập khẩu vật tư và kim khí Sài Gòn. |
| Địa chỉ: D8/239A/1 QL 50, ấp 4, xã Đa Phước, huyện Bình Chánh, thành phố Hồ Chí Minh. |
| MST: 0310911919. |
| 3. Số, ngày từ khai hải quan: 10009072733/A11 ngày 05/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVIII (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (C » 0,026% tính theo trọng lượng), cán phẳng, dạng cuộn, được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0.8.x590)mmx cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Secondary Steel Coils. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (C » 0,026% tính theo trọng lượng), cán phẳng, dạng cuộn, được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0.8.x590)mmx cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3313 Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7212 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng, Phân nhóm 7212.20 (-) Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp điện phân, Mã số 7212.20.20 (--) Loại khác, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.