| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13533/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2680/TB-PTPLHCM ngày 30.10.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 PLTK Thép hợp kim được cán phẳng bằng phương pháp cán nguội, dạng dải, chưa phủ mạ hoặc tráng SKS-51 Band Saw W/O Teeth 32-92*0.45-1.05mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dao cưa Chang Sheng Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004287485/A12, ngày 20.6.2014 tại Chi cục HQ Long Thành, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim (hàm lượng Cr>0,3%, Ni>0,3% tính theo trọng lượng), dạng đai và dải, không gia công quá mức cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, Kích cỡ: (0.75x50)mm x cuộn | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc Nhóm 7226: Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng có chiều rộng dưới 600mm; Phân nhóm: - Loại khác; Phân nhóm 7226.92: -- Chưa gia công quá mức cán nguội (ép nguội); Mã số 7226.92.10: - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.