| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13785/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1400/TB-PTPL ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Kẹp bằng thép HU192387-5000. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Nippo Mechatronics (Việt Nam) |
| Đ/c: Lô 37,38 và 39 KCN Nội Bài, huyện Sóc Sơn, thành phố Hà Nội. |
| MST: 0101296385. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014145261/E31 ngày 22/9/2014 tại Chi cục HQ KCN Bắc Thăng Long(Cục Hải quan thành phố Hà Nội). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ phận bằng thép, sử dụng để giữ 2 nam châm của cụm bánh răng đóng mở van khí tái tuần hoàn khí thải của ô tô (không phải là bộ phận sử dụng bên trong động cơ ô tô). |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: HU192387-5000. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ phận bằng thép, sử dụng để giữ 2 nam châm của cụm bánh răng đóng mở van khí tái tuần hoàn khí thải của ô tô (không phải là bộ phận sử dụng bên trong động cơ ô tô) |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin Nhà sản xuất: Không rô thông tin |
| thuộc Nhóm 8708 Bộ phận và phụ kiện của xe có động cơ thuộc các nhóm từ 87.01 đến 87.05, phân nhóm (-) Bộ phận khác và các phụ kiện, phân nhóm 8708.99 (- -) Loại khác, mã số 8708.99.90 (---) Loại khác tại Danh mục hàng hoá xuất nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.