| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13695/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2702/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Hợp kim đồng-kẽm (đồng thau), dạng dải, có chiều dày trên 0,15 mm, được cuộn, kích cỡ (0,8 x 49,00) mm x cuộn - C2680R-1/2H, 0,8x49,00XC (NVL sản xuất rờ le xe gắn máy, hàng mới 100%) - PART NO:F2002-732-00-0DJ. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mitsuba M-Tech Việt Nam - Địa chỉ: Lô D5-1 KCN Long Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600241066. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014544132/A12 ngày 25/9/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp kim đồng - kẽm (đồng thau), dạng dải, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (0,8x49)mm x cuộn. Công dụng: dùng trong công nghiệp. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 74.09 “Đồng ở dạng tấm, lá, dải có chiều dày trên 0,15mm"; phân nhóm "- Bằng hợp kim đồng-kẽm (đồng thau):"; mã số 7409.21.00 "- - Dạng cuộn" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.