BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13940/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 19 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2001/TB-PTPLHCM ngày 29/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo; Mục 14: Thép cacbon mềm dạng tấm (Soft iron sheet) đã mạ, kích thước 0,35mmT x 1000mmW dùng sản xuất vòng đệm làm kín

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH sx TM DV Vật liệu làm kín Lê Gia - Địa chỉ: F5/2B Đường Liên ấp 2-6, ấp 6, Vĩnh Lộc A, Bình Chánh. MST: 0312080106.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 84373/NKD01 ngày 02/06/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim (hàm lượng carbon < 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng, kích thước (0,35 x 1000)mm x cuộn, đã được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Soft iron sheet for DJ.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon < 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng, kích thước (0,35 x 1000)mm x cuộn, đã được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.        Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 72.10 "Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng" ; phân nhóm " - Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác";  phân nhóm 7210.49 "-- Loại khác"; phân nhóm " --- Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng:"; mã số 7210.49.12 "---- Loại khác, chiều dày không quá 1,2mm" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.