| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11750/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1255/TB-PTPL ngày 18.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 PLTK Dây thép không hợp kim, mạ kẽm Carbon cao, 0.60% min làm lõi dẫn điện chịu lực ACSR, đk 3.8mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vạn Đạt. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005779163/A11 ngày 7.7.2014 tại Chi cục HQ ga ĐSQT Đồng Đăng, Cục Hải quan Lạng Sơn. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,87% tính theo trọng lượng, đường kính 3,8mm, đã được mạ kẽm, thường được sử dụng làm lõi cho cáp dẫn điện bằng nhôm (ACSR) | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Galv steel wire for making ACSR (C:0.60%min) acording to ASTM B498 A Standard. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,87% tính theo trọng lượng, đường kính 3,8mm, đã được mạ kẽm, thường được sử dụng làm lõi cho cáp dẫn điện bằng nhôm (ACSR) | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: ASTM B498 A | Nhà sản xuất: Guizhou Wire Rope Incorporated Co. |
| thuộc Nhóm 7217: Dây của sắt hoặc thép không hợp kim; Phân nhóm 7217.20: - Được mạ hoặc tráng kẽm; Mã số 7217.20.91: - Dây thép dùng làm lõi cho cáp dẫn điện bằng nhôm (ACSR) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành.