| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11742/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1947/TB-PTPLHCM ngày 25/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 PLTK): Thép thanh không hợp kim, cán nóng, mặt cắt ngang hình vuông 19.05mmx19.05mm: Carbon Steel Square Bars 20C#19.05*19.05*3500(19.05mmx19.05mmx3500mm). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần công nghiệp chính xác Việt Nam. Địa chỉ: Khu Công nghiệp Hố Nai, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600244282. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1152/NKD05 ngày 25/3/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng, dạng thanh, cán nóng, có mặt cắt ngang hình vuông, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (19.05x19.05x3500)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Carbon Steel Square Bars. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng, dạng thanh, cán nóng, có mặt cắt ngang hình vuông, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (19.05x19.05x3500)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 7214 Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, mới chỉ qua rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, kể cả công đoạn xoắn sau khi cán, Phân nhóm 7214.99 (-) Loại khác, Phân nhóm 7214.99 (--) Loại khác, Mã số 7214.99.90 (---) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.