| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11688/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2187/TB-PTPLHCM ngày 17.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 5 PLTK Thép không hợp kim thanh phẳng SK4 65mm x 305mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Samsun Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009901953/A12, ngày 12.8.2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục HQ Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C=0,85% tính theo trọng lượng), cán nóng, cán phẳng, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (65x305x4770)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: SK4 65x305mm. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C=0,85% tính theo trọng lượng), cán nóng, cán phẳng, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (65x305x4770)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G4401 | Nhà sản xuất: Posco. |
| thuộc Nhóm 7211: Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng; Phân nhóm: - Không được gia công quá mức cán nóng: Phân nhóm 7211.14: -- Loại khác, chiều dày từ 4,75mm trở lên: Phân nhóm: --- Chiều dày trên 10mm: Mã số 7211.14.21: - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.