| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11612/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1729/TB-PTPLHCM ngày 18/7/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 TK): Thép không hợp kim được cán phẳng bằng phương pháp điện phân cán nguội, bề mặt được mạ kẽm, kích thước: 0.4mm*1000mm*coil. Hàng mới 100%-Galvanized Steel Sheet In Coil. (NVL dùng để sản xuất linh kiện bán thành phẩm). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH kỹ thuật YS Steel; Địa chỉ: Ấp 1A, xã An Phú, huyện Thuận An, tỉnh Bình Dương; MST: 3700646098. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1492/NKD05 ngày 01/3/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam-Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C<0,016% tính theo trọng lượng) cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng. Kích cỡ: (0.4x1000)mm x cuộn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Galvanized Steel Sheet In Coil. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C<0,016% tính theo trọng lượng) cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, được mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng. Kích cỡ: (0.4x1000)mm x cuộn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7210 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm (-) Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác, phân nhóm 7210.49 -- Loại khác, phân nhóm (---) Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, mã số 7210.49.12 --- Loại khác, chiều dày không quá 1,2mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.